Kamfanin POS HARDWARE

labarai

Rarrabewa da amfani da firinta na thermal gama gari

Thermal printerstaka rawa mai mahimmanci a ofis na zamani, yana ɗaya daga cikin mahimman kayan fitarwa.

Ana iya amfani dashi don ofis na yau da kullun da amfanin iyali, amma kuma don fastocin talla, bugu na gaba da sauran masana'antu.

Akwai nau'ikan firinta na thermal da yawa waɗanda za'a iya rarraba su bisa ga ma'auni daban-daban. Dangane da yanayin fitarwa ana iya raba su zuwa firinta na layi da na'ura mai ɗaukar hoto. Dangane da launi na bugu, ana iya raba shi zuwa firinta na monochromatic da firinta mai launi. Dangane da yanayin aiki za a iya raba zuwa firinta mai tasiri ( ɗigo matrix printer da font printer ). ) da kuma firinta mara tasiri ( firintar laser, firinta ta inkjet da firinta na thermal). Mafi yawan amfani da firinta mai tasiri shine ɗigo matrix firinta. Wannan firintar yana da hayaniya mai yawa, jinkirin sauri da ƙarancin buga rubutu, amma yana da arha kuma ba shi da buƙatun musamman na takarda.

Baya ga firinta na thermal, firintar da ba ta da tasiri galibi ana amfani da ita don firinta ta inkjet da firinta na Laser, feshin kakin zuma, kakin zuma mai zafi da firintar sublimation. Firintar da ba ta da tasiri yana da ƙananan amo, babban gudu da ingancin bugawa. Laser printer yana da tsada sosai. Inkjet printer yana da arha amma tsada. Thermal printer shine mafi tsada, galibi ana amfani dashi a fannonin sana'a.

Firintocin da aka saba a kasuwa sune firintocin digo, firintocin inkjet, firinta na thermal da firintocin laser.

1. Firintocin allura

Lattice printer shine firinta na farko da ya bayyana. Akwai firintocin matrix 9, 24, 72 da 144 a cikin kasuwa. Siffofinsa sune: tsari mai sauƙi, fasahar balagagge, kyakkyawan aiki mai tsada, ƙarancin amfani, ana iya amfani da shi don ajiyar banki da bugu na ragi, bugu na kuɗi, rikodin bayanan kimiyya ci gaba da bugu, bugu na lamba, bugu mai sauri da kwafi da yawa na aikace-aikacen samarwa. Wannan filin yana da ayyuka waɗanda ba za a iya maye gurbinsu da wasu nau'ikan firinta ba.

2. Inkjet printer

Firintocin inkjet suna yin rubutu ko hotuna ta hanyar jetting ɗigon tawada akan kafofin bugawa. Fintocin tawada na farko da manyan firintocin tawada na yanzu suna amfani da ci gaba da fasaha ta inkjet, yayin da shahararrun firintocin tawada gabaɗaya suna amfani da fasahar tawada bazuwar. Waɗannan dabarun inkjet guda biyu sun bambanta sosai a ƙa'ida. Idan an raba firintocin tawada kawai zuwa nau'ikan bugu, ana iya raba su kusan zuwa firintar tawada ta A4, firintar tawada ta A3 da firintar tawada A2. Idan an raba ta hanyar amfani, ana iya raba shi zuwa firintar tawada na yau da kullun, firinta na hoto na dijital da firintar tawada mai ɗaukar hoto.

3. Laser printer

Laser printer shine na'urar da ba ta da tasiri wacce ta haɗu da fasahar binciken Laser da fasahar hoto ta lantarki. Hoto mai zuwa shine firinta na laser. Na'urar na iya zama daban-daban, amma ka'idar aiki iri ɗaya ce, buƙatar caji, fallasa, haɓakawa, canja wuri, fitarwa, tsaftacewa, ƙayyadaddun matakai guda bakwai. Ana rarraba firintocin Laser zuwa baki da fari da launi, suna samar da sauri, inganci mafi girma, da ƙananan sabis. Tare da nau'ikan ayyukansu da yawa da na atomatik, suna ƙara shahara ga masu amfani.

4.Thermal printer

Ka'idar aiki na firinta na thermal shine cewa an shigar da nau'in dumama semiconductor akan kan bugu, kuma shugaban bugu na iya buga tsarin da ake buƙata bayan dumama da tuntuɓar takarda ta thermal. Ka'idar tana kama da injin fax thermal. Hoton yana samuwa ta hanyar dumama da halayen sinadaran a cikin membrane. Ana aiwatar da wannan maganin sinadarai na thermosensitive a wani yanayin zafi. Babban zafin jiki yana haɓaka wannan halayen sinadarai. Lokacin da zafin jiki ya kasance ƙasa da 60 ° C, takarda yana buƙatar lokaci mai tsawo, har ma da shekaru da yawa don yin duhu. Lokacin da zafin jiki ya kai 200 ° C, za a kammala wannan amsa a cikin 'yan daƙiƙa kaɗan.

Bugawar thermalan fara amfani da fasaha a cikin injin fax. Asalin ka'idarsa ita ce ta canza bayanan da firintocin ya karɓa zuwa siginar ɗigo don sarrafa dumama na'urar kula da zafi, da kuma zafi da haɓaka murfin zafin zafi akan takardar thermal. An yi amfani da firinta na thermal sosai a cikiTsarin tashar tashar POS, tsarin banki, kayan aikin likita da sauran fannoni. Na'urar firintar zafin jiki na iya amfani da takarda na musamman na thermosensitive kawai. An lulluɓe takarda mai ma'aunin zafi da lu'ulu'u wanda zai haifar da halayen sinadarai da canza launi lokacin zafi, kama da fim ɗin hotuna. Duk da haka, wannan Layer na sutura zai canza launi lokacin da zafi. Yin amfani da wannan sifa na murfin thermosensitive, fasahar bugu na thermosensitive yana bayyana. Idan mai amfani yana buƙatar buga daftari, ana ba da shawarar yin amfani da bugu na allura. Lokacin da aka buga wasu takardu, ana ba da shawarar yin amfani da bugu na thermal.

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 07523251993

E-mail : admin@minj.cn

Ofishin ƙarawa: Hanyar Yong Jun, gundumar Zhongkai High-Tech, Huizhou 516029, China.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2022